chi tiết
Cập nhật 16:58 28/08/2021 Lượt xem: 583
Share via Email
In bài viết

Mức lương tối thiểu bang California

Theo Đạo luật Tiêu chuẩn Lao động Công bằng (the Fair Labor Standards Act) mức lương tối thiểu của Liên bang mà người sử dụng lao động phải trả cho nhân viên là $ 7.25 mỗi giờ.

Nếu Thành phố không qui định riêng mức lương tối thiểu thì người sử dụng lao động trả theo qui định của Tiểu bang.

Nếu Tiểu bang không qui định riêng mức lương tối thiểu thì người sử dụng lao động trả theo qui định của Liên bang.

Bạn tham khảo thông tin về mức lương tối thiểu của tất cả các bang trong nước Mỹ tại trang web www.dol.gov/agencies/whd/minimum-wage/state

 

Hầu hết tất cả nhân viên ở California phải được trả mức lương tối thiểu theo yêu cầu của luật tiểu bang.

Có hiệu lực từ ngày 1 tháng 1 năm 2017, mức lương tối thiểu cho tất cả các ngành sẽ được tăng lên hàng năm

Bạn tham khảo thông tin liên quan đến mức lương của tiểu bang California tại trang web www.dir.ca.gov

Áp dụng từ ngày 1 tháng 1 năm 2022 của bang California

    • Doanh nghiệp có số người lao động từ 26 người trở lên: mức lương tối thiểu 15 đô la mỗi giờ
    • Doanh nghiệp có số người lao động từ 25 người trở xuống: mức lương tối thiểu 14 đô la mỗi giờ

Mức lương tối thiểu thay đổi kể từ ngày 01 tháng 07 năm 2022 tại một số thành phố của tiểu bang California.

  • Berkeley (www.cityofberkeley.info/MWO): $16.99
  • Emeryville (www.ci.emeryville.ca.us): $17.68
  • Fremont (www.fremont.gov): $16.00
  • Malibu City (www.malibucity.org): $15.96
  • Milpitas (www.ci.milpitas.ca.gov): $16.40
  • Pasadena (www.cityofpasadena.net/planning/code-compliance/minimum-wage-ordinance): $16.11
  • San Francisco (www.sfgov.org/olse/minimum-wage-ordinance-mwo): $16.99
  • Santa Monica (www.santamonica.gov/minimum-wage): $15.96

Mức lương tối thiểu mỗi giờ tại các thành phố của bang California

Chủ doanh nghiệp dán các bảng thông báo tại nơi người lao động dễ dàng nhìn thấy theo yêu cầu của chính quyền thành phố

Ngày Hiệu lực: 01/01/2022

  • Belmont (www.belmont.gov/minwage): $16.20
  • Burlingame (www.burlingame.org/departments/economic_development/minimum_

wage_information.php): $15.60

  • City of South San Francisco (www.ssf.net/departments/city-manager/local-minimum-wage): $15.80
  • Cupertino (www.cupertino.org/wagewatch): $16.40
  • Daly City (www.dalycity.org/388/Minimum-Wage): $15.53
  • EL Cerrito (www.el-cerrito.org/wages): $16.37
  • Half-moon-bay (www.half-moon-bay.ca.us/659/Minimum-Wage): $15.56
  • Hayward (www.hayward-ca.gov/your-government/programs/local-minimum-wage)
    • Doanh nghiệp có số người lao động từ 26 người trở lên: $15.56
    • Doanh nghiệp có số người lao động từ 25 người trở xuống: $14.52
  • Los Altos (www.losaltosca.gov/ed/page/minimum-wage): $16.40
  • Menlo Park (www.menlopark.org/1582/Local-minimum-wage-ordinance): $15.75
  • Mountain View(www.mountainview.gov/depts/comdev/economicdev/

city_minimum_wage.asp): $17.10 

  • Novato (www.novato.org/business/novato-minimum-wage): 
    • Doanh nghiệp có số người lao động từ 100 người trở lên: $15.77
    • Doanh nghiệp có số người lao động từ 26 đến 99 người: $15.53
    • Doanh nghiệp có số người lao động từ 25 người trở xuống: $15.00
  • Oakland (www.oaklandca.gov/documents/oaklands-minimum-wage-posters): $15.06
  • Palo Alto (www.cityofpaloalto.org/business/minimum_wage.asp): $16.45
  • Petaluma (cityofpetaluma.org/documents/minimum-wage-poster-2022): $15.85
  • Redwood City (www.redwoodcity.org/departments/city-manager/city-manager-s-initiatives/proposed-local-minimum-wage): $16.20
  • Richmond (www.ci.richmond.ca.us/2615/Minimum-Wage-Ordinance): $15.54
  • San Carlos (www.cityofsancarlos.org/business/minimum-wage): $15.77
  • San Diego (www.sandiego.gov/treasurer/minimum-wage-program): $15.00
  • San Jose (www.sanjoseca.gov/your-government/departments-offices/public-works/labor-compliance/minimum-wage-ordinance): $16.20
  • San Leandro (www.sanleandro.org): $15.00
  • San Mateo (www.cityofsanmateo.org/3278/Minimum-Wage): $16.20 
  • Santa Clara (www.santaclaraca.gov/business-development/business-services/minimum-wage-ordinance): $16.40
  • Santa Rosa (www.srcity.org/3164/Minimum-Wage): $15.85
  • Sonoma City (www.sonomacity.org/local-minimum-wage-ordinance-adopted): 
    • Doanh nghiệp có số người lao động từ 26 người trở lên: $16.00
    • Doanh nghiệp có số người lao động từ 25 người trở xuống: $15.00
  • Sunnyvale (www.sunnyvale.ca.gov): $17.10

 

 

XEM BÀI VIẾT CÓ TỪ KHÓA
0 0 đánh giá
Article Rating
Theo dõi
Thông báo của
guest

0 Comments
Phản hồi nội tuyến
Xem tất cả bình luận